Hội thảo khoa học Quốc gia về “Quảng Bình 410 năm hình thành và phát triển”
Sáng ngày 25/04/2014, UBND tỉnh Quảng Bình cùng Hội Khoa học Lịch sử Việt Nam đồng tổ chức Hội thảo khoa học Quốc gia về "Quảng Bình 410 năm hình thành và phát triển".
Tham dự hội thảo có đồng chí Lương Ngọc Bính - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Hoàng Đăng Quang, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh; đồng chí Nguyễn Hữu Hoài, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí trong Ban thường vụ Tỉnh uỷ, Thường trực HĐND và UBND tỉnh.... đồng chí GS. NGND. Viện sĩ thông tấn Phan Huy Lê, Chủ tịch Hội Khoa học lịch sử Việt Nam; 220 đại biểu, gần 90 nhà khoa học, nhà nghiên cứu đến từ các hội khoa học, viện nghiên cứu, trường đại học và các cơ quan, tổ chức khoa học từ Trung ương đến địa phương trong cả nước với 61 chuyên luận tham gia tại hội thảo. Tham gia chuyên luận và tham dự hội thảo có 38 Tiến sĩ, trong đó có 13 Phó Giáo sư, 01 Tiến sĩ khoa học, 4 Giáo sư đầu ngành, 01 Viện sĩ thông tấn.
- Lễ kỷ niệm 410 năm hình thành tỉnh Quảng Bình sẽ diễn ra vào ngày 27/4/2014 (27/08/2014)
- Nghiệm thu đề tài “Lược sử Quảng Bình từ tiền sử đến cuối thế kỉ XX” (27/08/2014)
- Hội nghị Ban chấp hành Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh (27/08/2014)
- Danh mục và tổ chức, cá nhân chủ trì nhiệm vụ Khoa học và Công nghệ tỉnh Quảng Bình thực hiện năm 2014 (27/08/2014)
- Chi đoàn Sở KH&CN Quảng Bình tổ chức cuộc thi tìm hiểu Luật KH&CN năm 2013 (27/08/2014)